![](https://www.prokfa.go.th/wp-content/uploads/2020/04/DSC_0355.jpg)
![](https://www.prokfa.go.th/wp-content/uploads/2020/04/DSC_0382.jpg)
![](https://www.prokfa.go.th/wp-content/uploads/2020/04/DSC_0430.jpg)
![](https://www.prokfa.go.th/wp-content/uploads/2020/04/DSC_0401.jpg)
![](https://www.prokfa.go.th/wp-content/uploads/2020/04/DSC00210.jpg)
เทศบาลเมืองปรกฟ้าได้จัดกิจกรรมจิตอาสา “เราทำความ ดี ด้วยหัวใจ” เพื่อทำความดีถวายแด่สมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณ บดินทรเทพยวรางกูร ในวันพฤหัสบดีที่ 27 พฤศจิกายน พ.ศ.2562 ณ โรงเรียนบ้านหนองชุมเห็ด หมู่ที่ 2 ต.เกาะจันทร์ โดยมีนายวีรวิทย์ เทพวัติ ปลัดอำเภอเกาะจันทร์ ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฯ และยังมีผู้แทนจากหน่วยเฉพาะกิจทหารมหาดเล็กรักษาพระองค์ 904, ผู้แทนจากกองบัญชาการช่วยรบที่ 1, ผู้แทนจากสถานีตำรวจภูธรเกาะจันทร์, ผู้แทนจากอำเภอเกาะจันทร์, หัวหน้าส่วนราชการ พนักงานเจ้าหน้าที่เทศบาลเมืองปรกฟ้า, ผู้อำนวยการ คณะครู และนักเรียนโรงเรียนบ้านหนองชุมเห็ดรวมถึงพี่น้องประชาชน ร่วมทำกิจกรรมบำเพ็ญสาธารณประโยชน์ในครั้งนี้